குளிர்கால நோய்களில் இருந்து தப்பிக்க  சில எளிய குறிப்புகள்

குளிர்காலம் நம்மை மகிழ்வளிக்கும் மற்றும் உற்சாகம் தரக்கூடியது. ஆனால், இந்த பருவத்தில் ஏற்படும் மாற்றம் சிலருக்கும் தொந்தரவாகவும் இருக்கும். எனவே, குளிர் பருவத்தில் சிறந்த வடிவத்தில் இருக்க சரியான உடற்பயிற்சி மற்றும் உணவு வழக்கத்தை கடைப்பிடிக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறது. ஆரோக்கியமாக இருக்க மற்றும் குளிர்கால நோய்களை வெல்ல சில எளிய உதவிக்குறிப்புகளை பற்றி பார்க்கலாம்.

1. போதுமான வைட்டமின் D:

குளிர்காலம் என்பது நாம் வீட்டில் இருக்கும் வரை வசதியானதாக இருக்கும். ஆனால் நீங்கள் சூரிய ஒளியில் இருந்து கிடைக்கும் வைட்டமினை தவறவிடக்கூடாது. நீங்கள் காலையில் வெளியே சென்று குறைந்தது 20 நிமிடங்களுக்கு வெயிலில் இருக்க முயற்சிக்க வேண்டும்.

இது உங்கள் எலும்புகள் மற்றும் தசைகளை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க உதவும். மேலும், வைட்டமின் டி தினசரி டோஸ் உங்கள் மனநிலையைத் தூண்டவும் சுறுசுறுப்பாகவும் இருக்க அனுமதிக்கும்.

2. சரியான முறையில் உடை அணிவது:

நீங்கள் நினைவில் கொள்ள வேண்டிய மிக முக்கியமான விஷயங்களில் இதுவும் ஒன்றாகும். நீங்கள் வீட்டை விட்டு வெளியேறும்போது கம்பளி ஆடைகளை அணியுங்கள். உங்கள் உடல் முழுக்க முழுக்க ஆடைகளை அணிவதை உறுதிப்படுத்தி கொள்ளுங்கள்.

3. உடல் ஆரோக்கியத்தை கவனிக்கவும்:

ஒவ்வொரு வாரமும் குறைந்தது 150 நிமிடங்கள் உடற்பயிற்சி செய்வது நல்லது. ஒருவர் வீட்டில் இருந்து கொண்டே யோகா, ஏரோபிக்ஸ் அல்லது நடனம் ஆகியவற்றைத் தேர்வு செய்யலாம். தவறாமல் உடற்பயிற்சி செய்வது உங்கள் இரத்த அழுத்த அளவைக் கட்டுக்குள் வைத்திருக்க உதவுகிறது. மேலும் உங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கும்.

4. தோல் பிரச்சினைகளை நிர்வகிக்கவும்:

குளிர்காலம் உங்கள் சருமத்தில் கடுமையானதாக இருக்கும். மேலும் அது வறண்டு நமைச்சலாக இருக்கும். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, வறண்ட உதடுகளின் பிரச்சனை உங்கள் மன அமைதியையும் பறிக்கும். எனவே, அவ்வப்போது நிறைய தண்ணீர் குடிப்பதும், சருமத்தை ஈரப்படுத்துவதும் அவசியம். நீங்கள் நல்ல சுகாதாரத்தை கடைபிடிக்க வேண்டும் மற்றும் உங்கள் கைகளை தவறாமல் கழுவ வேண்டும்.

5. நன்கு சீரான உணவைப் பின்பற்றுங்கள்:

வைட்டமின் C நிரம்பிய உணவுகளை உண்ணுங்கள். ஏனெனில் இது நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கும். ஆரஞ்சு பழங்களை உணவில் சேர்க்க முயற்சிக்கவும். அனைத்து அத்தியாவசிய ஊட்டச்சத்துக்களுடன் ஃபிரஷ் பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளை நீங்கள் சாப்பிடுகிறீர்கள் என்பதைப் பாருங்கள். அக்ரூட் பருப்புகள், ஒமேகா -3 கொழுப்பு அமிலங்கள் கொண்ட உணவுகள் மற்றும் பச்சை இலை காய்கறிகளைத் தேர்வுசெய்க. ஒமேகா -3 கொண்ட உணவுகளில் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் உள்ளன. மேலும் இவை நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க உதவுகின்றன. பீட்ஸாக்கள், பாஸ்தா போன்ற துரித உணவுகளை தவிர்க்கவும்.

6. நன்கு உறங்கவும்: வலுவான நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை உருவாக்க, ஒருவர் நல்ல இரவு தூக்கத்தைப் பெற வேண்டும். குறைந்தபட்சம் எட்டு மணிநேர தூக்கம் உங்கள் மன அழுத்தத்தை நிர்வகிக்கவும், தேவையான கலோரிகளை எரிக்கவும் உதவும்.

7. வழக்கமான பரிசோதனை செய்ய மறக்க வேண்டாம்:

ஆஸ்துமா, சளி, காய்ச்சல், மூட்டு வலி, இருமல், தொண்டை புண் போன்ற சுகாதார பிரச்சினைகள் குளிர்காலத்தில் தொடர்ந்து இருக்கும். இதனால், நீங்கள் உங்கள் மருத்துவருடன் தொடர்பில் இருக்க வேண்டும் மற்றும் உங்கள் உடல்நிலை பற்றி அறிந்து கொள்ள வேண்டும். உங்கள் ஆரோக்கியத்தை ஒரு போதும் புறக்கணிக்காதீர்கள்