வாய் புண்ணுக்கான தீர்வு

வாய் புண்கள் மிகவும் பொதுவானவை. குறிப்பாக உங்கள் அன்றாட உணவில் காரமான உணவை அதிகமாக எடுத்துகொள்ளும் போதும் மற்றும் ஊட்டச்சத்துக்கள் குறைவாக இருந்தால் வாய்ப்புண்கள் ஏற்படும். நீங்கள் அழுத்தமாக இருக்கும்போது அல்லது நிறைய புகைபிடித்தால் கூட இது நிகழ்கிறது.

காரணம் எதுவாக இருந்தாலும், வாய் புண்கள் வலிமிகுந்தவையாகும். மேலும் அவை பேசும் மற்றும் உண்ணும் திறனை பெரும்பாலும் பாதிக்கின்றன. ஆனால் இதனை எளிதில் சமாளிக்க தேங்காய் நீரை ஒரு நாள் அல்லது இரண்டு நாள் அதிகாலையில் குடியுங்கள்.

இது எவ்வாறு உதவுகிறது?

பல கோடை நோய்களைக் குணப்படுத்த தேங்காய் நீர் பழங்காலத்திலிருந்தே பயன்படுத்தப்பட்டு வருகிறது

ஆயுர்வேதம் கூட இந்த அற்புதமான கோடைகால பானத்தின் பல நன்மைகளை விளக்குகிறது. இந்த குணப்படுத்தும் சிகிச்சையின்படி, அதிகப்படியான உடல் வெப்பம் கோடையில் வாய் புண்களாக வெளிப்படுகிறது. வெப்பமான கோடை மாதங்களில் நீங்கள் வாய் புண்களுக்கு ஆளாக நேரிடும் காரணம் இதுதான். எனவே அதிகாலையில் ஒரு கிளாஸ் தேங்காய் தண்ணீரைக் குடிப்பது வாய் புண்களைக் கையாள உதவுகிறது.

தேங்காய் நீர் மிகவும் சத்தானது. மேலும் இதில் 94 சதவீத நீரும் உள்ளது. இது கோடைகாலத்தில் உடலை குளிர்விக்க உதவுகிறது. இது மிகவும் சத்தான பானமாகும். இது கோடையில் வியர்வை காரணமாக இழந்த அனைத்து தாதுக்களையும் நிரப்புகிறது. இதை உங்கள் உணவில் சேர்ப்பது மிகவும் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. மேலும் இந்த பானத்தின் மற்ற அனைத்து நன்மைகளையும் நீங்கள் பெறுவீர்கள். தேங்காய் நீரைப் பற்றிய மிகச் சிறந்த விஷயம் என்னவென்றால், இந்த பானத்தைக் குடிப்பதால் எந்தவிதமான பக்க விளைவுகளும் ஏற்படாது.

உதவிக்குறிப்பு: உடல் வெப்பம் அதிகமாக இருப்பதால் வாய் புண் ஏற்பட்டால், தேங்காய் நீரை ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முறை குடிக்கவும். குறிப்பாக காலை மற்றும் பிற்பகலில் உணவு சாப்பிடுவதற்கு முன்பு எடுத்து கொள்ளுங்கள். இரண்டு அல்லது மூன்று நாட்களுக்கு இதை செய்யுங்கள். வாய்ப்புண் மட்டும் இல்லாமல், தேங்காய் தண்ணீரை குடிப்பதால் ஏராளமான பல ஆரோக்கிய நன்மைகளும் உள்ளன.