எந்த நோயும் உங்களை தாக்காமல் இருக்க தினமும் இதில் தண்ணீர் குடிக்கவும்!

செப்புப் பாத்திரங்களை ஒருவரின் வாழ்க்கையின் இன்றியமையாத பகுதியாக மாற்ற வேண்டியதன் அவசியத்தைப் பற்றி இந்த பதிவில் தெரிந்து கொள்வோம். செப்பு பாத்திரங்கள் சுவை மாற்றுவதைத் தவிர, தாமிரம் உடலுக்கு ஏராளமான ஆயுர்வேத நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது. எனவே அவற்றை பயன்படுத்த பரிந்துரைக்கப் படுகிறது.செப்பு நீர் பாட்டிலில் தண்ணீர் குடிக்கும் போது நாம் மிகவும் இலகுவாகவும் புதியதாகவும் உணர்வோம்.

அது மட்டும் இல்லாமல் செப்பு பாட்டிலில் இருக்கும் தண்ணீர் மிகவும் சிறப்பாகவும் இனிமையாகவும் இருக்கும்.செப்புப் பாத்திரத்தில் சேமிக்கப்படும் நீரின் நன்மைகள், எடை குறைக்க உதவுகிறது. செரிமானத்தை மேம்படுத்துகிறது. வயதாகும் செயல்முறையை குறைக்கிறது. உயர் இரத்த அழுத்தம் மற்றும் கொழுப்புக்கு உதவுவதால் இதயத்திற்கு நல்லது. மூட்டுவலி மற்றும் வீக்கமடைந்த மூட்டுகளில் நன்மை பயக்கும்.

இரத்த சோகையை எதிர்த்துப் போராடுவதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கும். இரும்புச்சத்து உடலை உறிஞ்சுவதற்கு தாமிரம் உதவுகிறது. வேகமாக காயம் குணப்படுத்த உதவுகிறது.தைராய்டு சுரப்பியின் செயல்பாட்டை ஒழுங்குபடுத்துகிறது. சரும ஆரோக்கியத்தையும் மெலனின் உற்பத்தியையும் அதிகரிக்கிறது. ஆன்டிமைக்ரோபியல் என்பது தொற்றுநோய்களுடன் போராடுகிறது. இருப்பினும், வாரத்திற்கு இரண்டு முறையாவது செப்புப் பாத்திரங்களை சுத்தம் செய்ய நினைவில் கொள்ளுங்கள்.

அவற்றை எவ்வாறு ஒழுங்காக சுத்தம் செய்யலாம் என்பதையும் இப்போது பார்க்கலாம். இயற்கையாகவே செப்புப் பானைகளை சுத்தம் செய்ய, ஒரு எலுமிச்சையை பாதியாக வெட்டி, வெட்டப்பட்ட பக்கத்தில் உப்பு சேர்த்து பாத்திரத்தின் மீது மெதுவாக தேய்க்கவும். 1 தேக்கரண்டி உப்பு மற்றும் 1 கப் வெள்ளை வினிகர் கலவையை ஒரு மென்மையான துணியால் பாத்திரத்தில் தேய்க்கவும். அல்லது செப்பு பாத்திரத்தை 3 கப் தண்ணீர் மற்றும் உப்பு-வினிகர் கலவையில் ஒரு பாத்திரத்தில் மூழ்கடித்து, ஒரு கொதி நிலைக்கு கொண்டு வந்து, அடுப்பை அணைக்கவும்.