முழங்கால் வலியை விரட்ட சில டிப்ஸ்

நாள் முழுவதும் ஒட்டுமொத்த உடல் பாரத்தையும் தாங்கி நிற்கும் கால்களுக்கு ஓய்வு என்பது உட்காரும் போதும், உறங்கும் போதும் மட்டும் தான் கிடைக்கும். அதிலும் ஒருவர் தனது உயரத்திற்கு ஏற்ற உடல் எடையுடன் இருந்தால், பிரச்சனை இல்லை. ஆனால் உடல் பருமன் அளவுக்கு அதிகமாகும் போது தான் பிரச்சனையே ஆரம்பமாகிறது. அதுவும் உடல் பருமனுடன் இருப்பவர்கள் நீண்ட நேரம் நின்று கொண்டிருந்தால், உடலைத் தாக்கும் கால்களின் நிலைமை மிகவும் மோசமாகும்.

அதில் ஆரம்பத்தில் கால்கள் வலிக்க ஆரம்பித்து, பின் நாளாக ஆக தாங்க முடியாத வலியை உண்டாக்கும். கால்கள் வலிப்பதற்கு உடல் பருமன் மட்டும் காரணமல்ல, வேறுசில காரணங்களும் உள்ளன. சில வகையான கால் வலிகள் எரிச்சலூட்டி, மிகுந்த அசௌகரியத்தை உண்டாக்கும்

இன்னும் சில வகை கால் வலிகள் மிகுந்த வலியை உண்டாக்கும்.

அத்தியாவசிய எண்ணெய்

தேவையானவை

ஒரு வாளி சூடான நீர்

யூகலிப்டஸ் / லாவெண்டர் / கிராம்பு எண்ணெய் மூன்று துளிகள்

எப்படி உபயோகிப்பது?

மேலே உள்ள எந்த அத்தியாவசிய எண்ணெயையும் ஒரு வாளி சூடான நீரில் சேர்க்கவும்.

இப்போது வாளியில் உங்கள் கால்களுடன் 10 முதல் 15 நிமிடங்கள் வையுங்கள்.

நேரம் முடிந்ததும்கால்களை தண்ணீரிலிருந்து எடுத்துகால்களை சுத்தமான தண்ணீரில் கழுவ வேண்டும்.

இந்த செயல்முறை வாரத்திற்கு இரண்டு முதல் மூன்று முறை செய்யலாம்.

எவ்வளவு நன்மை பயக்கும்

யூகலிப்டஸ் எண்ணெயில் (வலி நிவாரணி) மற்றும் அழற்சி எதிர்ப்பு (அழற்சி எதிர்ப்பு) விளைவுகள் இருப்பதாக அறியப்படுகிறது. கிராம்பு வலி நிவாரணி மருந்துகளுடன் ஒரு ஆன்டினோசைசெப்டிவ் (பிடிப்பு-குறைத்தல்) விளைவைக் கொண்டுள்ளது. அதே நேரத்தில்லாவெண்டர் எண்ணெயின் நன்மைகள் வலியைக் கட்டுப்படுத்துவது. இந்த காரணத்திற்காகஇந்த மூன்று அத்தியாவசிய எண்ணெய்களும் கால் வலிக்கு வீட்டு வைத்தியத்தில் நிவாரணம் அளிக்கும் என்று கருதலாம்.

2. எப்சம் உப்பு மற்றும் பேக்கிங் சோடா

தேவையானவை

ஒரு வாளியில் சூடான நீர்

ஒரு டீஸ்பூன் எப்சம் உப்பு

ஒரு ஸ்பூன்ஃபுல் பேக்கிங் சோடா

எப்படி உபயோகிப்பது?

ஒரு வாளி சூடான நீரில்ஒரு டீஸ்பூன் எப்சம் உப்பு மற்றும் சமையல் சோடாவை கலக்கவும்.

அதன் பிறகுஉங்கள் கால்களை வாளியில் வைத்து சுமார் 10 முதல் 15நிமிடங்கள் உட்கார்ந்து கொள்ளுங்கள்.

நேரம் முடிந்ததும்கால்களை சுத்தமான தண்ணீரில் கழுவ வேண்டும்.

எவ்வளவு நன்மை பயக்கும்?

நிபுணர்களின் கூற்றுப்படிஎப்சம் உப்பு ஒரு பொதுவான வகை மெக்னீசியம் சல்பேட் ஆகும். இதை குளியல் நீரில் கலந்து பயன்படுத்துவதன் மூலம்வீக்கம் மற்றும் மூட்டு வலி நிவாரணம் கிடைக்கும். இது தசை பதற்றம் மற்றும் பிடிப்பு ஆகியவற்றிற்கும் உதவக்கூடும். அதே நேரத்தில்பேக்கிங் சோடாவைப் பயன்படுத்துவது வீக்கம் மற்றும் வலி பிரச்சினைக்கு சிறிது நிவாரணம் அளிக்கும். இந்த காரணத்திற்காகஎப்சம் உப்பு மற்றும் பேக்கிங் சோடா கொண்ட சூடான நீரில் கால்களில் ஏற்படும் வலியை சரிசெய்ய முடியும் .

3. மசாஜ்

தேவையானவை

இரண்டு முதல் மூன்று டீஸ்பூன் ஆலிவ் எண்ணெய்

இரண்டு சொட்டுகள் லாவெண்டர் எண்ணெய்

எப்படி உபயோகிப்பது?

முதலில்ஆலிவ் எண்ணெயில் இரண்டு சொட்டு லாவெண்டர் எண்ணெயைச் சேர்க்கவும்.

இப்போது அதை சிறிது சூடாக்கவும்.

இப்போது பாதிக்கப்பட்ட பகுதியை இந்த எண்ணெயுடன் மசாஜ் செய்து இரவு முழுவதும் விட்டு விடுங்கள்.

இந்த செயல்முறை ஒரு நாளைக்கு ஒன்று முதல் இரண்டு முறை வரை செய்யலாம்.